ปิดรับบริจาค กฐินแสนกอง ปีที่ 11 พ.ศ. 2559

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 18 กรกฎาคม 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมบุญทอดกฐินแสนกองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. bambamm

bambamm เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ขอร่วมทำบุญทอดกฐิน 200บาทครับ เข้า scb ณ วันที่ 29/10/59 อนุโมทนาบุญกับทุก ๆท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      68.6 KB
      เปิดดู:
      134
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2016
  3. sukanya01021

sukanya01021 Active Member

17 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกองค่ะ ขออนุโมทนามนกุศลจิตของทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ น.ส.สุกัญญา กิจอนุรักษ์และครอบครัว 200 บาท ธ.กรุงไทย 19.55 น.วันที่ 29 ต.ค. 59

4. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ Benja จาก IRELAND ฝากร่วมทำบุญ 366 บาทครับ

5. boyy365

boyy365 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับ ผม ขอร่วมทำบุญด้วย โอนไปเมื่อวานนี้ 4000 บาทครับผม

6. Jsurasak

Jsurasak สมาชิก

ขอร่วมทำบุญทอดกฐินแสนกองครับ โอนเข้า SCB วันที่ 29 ตุลาคม 2559 จำนวน 1,000 บาทครับ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      863.4 KB
      เปิดดู:
      118
  7. mac99

mac99 Active Member

26 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 200 บาท

ขอให้ผลบุญจงส่งแด่ข้าพเจ้าและครอบครัว ครูบาอาจารย์ สิ่งศักสิทธิ์ที่คุ้มครอง และเจ้ากรรมนายเวรข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. iwannasmile

iwannasmile สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 500 บาท

ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 500 บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

รายละเอียดการทำรายการ
    จากบัญชี 702-2-33295-8
    เพื่อเข้าบัญชี 391-2-03497-7 วีระชัย แก่นภักดี
    ชื่อบัญชี นาย วีระชัย แก่นภักดี
    จำนวนเงิน (บาท) 500.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 0.00
    วันที่โอนเงิน 30/10/2016

จากครอบครัวไชยฤกษ์และดิสถาพรค่ะ

9. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านายศรัณย์ และบุคคลใกล้ชิด ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง เป็นจํานวนเงิน 390 บาท
    โอนเข้า ธ.กรุงเทพ วันที่ 30/10/16 เวลา 18.27 ขออนุโมทนาบุญด้วยกันกับทุกท่านครับ สาธุ

10. EakCm

EakCm เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    กระผม นายเอกรินทร์ สายกองคำ ร่วมทำบุญ กฐินแสนกอง ปีที่ 11 พ.ศ. 2559 จำนวน 300 บาท ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. ธรรมอนันต์

ธรรมอนันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2013
    ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง ในวันนี้ด้วยจำนวน 200 บาท โอนผ่านธนาคารกรุงเทพฯครับ ขอผลบุญในการร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินแสนกองในครั้งนี้ ได้ส่งผลให้ข้าฯเข้าถึงพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

12. anirutpae

anirutpae เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมทำบุญกฐินแสนกองครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      80
  13. ปริศนาธรรม

ปริศนาธรรม สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2005
    กระผม นายทนง อินทนนท์ศักดิ์ และครอบครัว ร่วมทำบุญ กฐินแสนกอง พ.ศ. 2559 จำนวน 100 บาท ขอถวายเป็นพุทธบููชา เพื่อสืบทอดศาสนาให้ครบ 5000 ปี และด้วยผลบุญนี้ขอ อุทิศให้แด่บิดาของข้าพเจ้า มารดาของข้าพเจ้า และ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายในอดีตจนถึงปัจจุบัน ญาติทั้งหลาย ชาวทิพย์ทั้งหลาย และขอให้ข้าพเจ้าได้นิพพานในอนาคตกาลด้วยเทอญ

14. nanucha2016

nanucha2016 Active Member

ข้าพเจ้าได้ร่วมบุญกฐินแสนกองแล้ว

ข้าพเจ้า นส. ณณุชา วัฒนธำรงค์ ได้แนบเอกสาร slip การโอนเงิน 5,500 บาท ผ่านตู้ ATM BBL เข้าบัญชีของกฐินแสนกองของแบงก์กรุงเทพเช่นกันนะคะ เมื่อวันที่ 22 กย. 2559 เวลา 17.20 น. จากอาคาร SV city condominium คะ

ขออนุโมทนาสาธุบุญกุศลบารมีของทุกๆท่านที่ร่วมบุญกฐินแสนกองนี้ด้วยนะคะ

15. nanucha2016

nanucha2016 Active Member

ข้าพเจ้าได้ร่วมบุญกฐินแสนกองแล้ว

พอดี ที่เป็น slip โอนเงินอีกใบ 7,390 บาท ดิฉันโอนไปให้วัดป่าโสมพนัสสำหรับงานกฐินปี 2559 นะคะ แต่ 5,500 บาท คือโอนเข้าเวบบอร์ดพลังจิต (กฐินแสนกอง) พอดีสแกนใบเดียวกันน่ะค่ะ

16. จักษุธาตุ

จักษุธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    ข้าพเจ้านายนิพนธ์ วรชัยสันติกุลภรรยาและบุตร ขอร่วมบุญกฐินแสนกองปี 2559 จำนวนเงิน 500บาท ขอร่วมโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      77
  17. ลมสบาย

ลมสบาย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ข้าพเจ้า และครอบครัวพัฒนขจร ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง ปีที่ 11 พ.ศ. 2559
    โดยได้โอนเงิน(ครั้งที่ 5) 200 บาท เข้าบัญชี 391-2-03497-7 เมื่อวันที่ 1/11/59 เวลา 17.27 น.แล้ว

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าทั้งหลายในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าทั้งหลาย จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าทั้งหลายเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

18. mymiguel

mymiguel Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2016
    ดิฉันและครอบครัวขอโอนปัจจัยร่วมทอดกฐินแสนกองเป็นจำนวน 50 บาทถ้วนค่ะ เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ วันที่1/11/16 เวลา 22.07น.
    ขอให้ทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญนี้ และดิฉันก็ขอสาธุอนุโมธนามิกับผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่านด้วยเช่นกันค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ.

19. prast

prast เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    ข้าพเจ้า นายประเสริฐ เอื้อศักดิ์เจริญกุล นางสาวไสว อินทร์ธง และครอบครัว ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง ปีที่ 11 พ.ศ. 2559
    โดยได้โอนเงินจำนวน 200 บาท เข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย เมื่อวันที่ 2/11/59 เวลา 11.58 น.แล้ว

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าทั้งหลาย และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าทั้งหลายในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าทั้งหลาย จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าทั้งหลายเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

20. Rawisara Arnon

Rawisara Arnon Active Member

ข้าพเจ้า นางรวิสรา อานนท์ ร่วมทำบุญ กฐินแสนกอง พ.ศ. 2559 จำนวน 100 บาท ด้วยผลบุญนี้ข้าพเจ้าขออุทิศให้แด่บิดามารดาของข้าพเจ้าและเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายในอดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้