มาส่งเข้านอนจ้าฝันดีน๊า [IMG] ประโยชน์ตนประโยชน์ท่านไม่ ประมาท ไทยทั้งชาติดูจิตได้ให้รักษา ดูจิตไว้ร่วมใจแผ่เมตตา ที่พึ่งพาตลอดไปไทยทุกคน
เอ ปกติพี่เค้าต้องเลี้ยงน้องมะใช่หยอ อิอิ ขอเชิญร่วมสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ (อุทิศให้ผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ไม่สงบ)
แถวบ้านไม่กระทบจ้า กำแพงแน่นหนา ไม่ต้องเป็นห่วง จะกระทบแต่ในเรื่องของการทำงาน เพราะงานเจงต้องเดินทางจ้า..^^
ผลย่อมมีเกิดมาแต่เหตุทั้งสิ้นค่ะ.. ก็คิดซะว่า เคยทำเค้าไว้ ขอชดใช้ให้ เรื่องราวก็จะได้ยุติจบแค่เพียงชาติภพนี้ ไม่งั้นเราก็จะเหมือนพังพอน กะงูอ่ะจ้า..
ยกประโยคนี้ให้ค่ะ..^^ ไม่ต้องไปสนใจว่าอาชีพอะไรที่ทำให้ร่ำรวย อย่านึกถึงความร่ำรวย จงนึกถึงความสุขในใจของตัวเอง แล้วจงทำมัน ได้เงินน้อยไม่เป็นไร แต่ความสุขมีค่ามากกว่า จงแสวงหาเงินเพื่อเลี้ยงชีวิตให้มีความสุข แต่ไม่ใช่แสวงหาความร่ำรวยแล้วทุกข์
ก็แล้วแต่ แนวใคร ก็แนวใคร เพียงแต่หาตัวเองให้เจอ มุมมอง และแนวทางการปฏิบัติ การพัฒนาจิตใจของแต่ละคน ไม่เหมือนกันอยู่แล้วค่ะ
[IMG] ไปเจอบทความดี ๆ มา..ไว้พี่บอยมีเวลา ก็ลองอ่านดูนะคะ http://palungjit.org/threads/ชี-วิ-ต-นี้-มี-แ-ต่-สุ-ข.240639/#post3330716