ขอบพระคุณทุกๆ คนมากเลยนะคะ... ธรไม่ได้เข้าเน็ตจริงๆ มา สองวัน... พอเข้ามาทีอบอุ่นจริงๆ ค่ะ... ขอบพระคุณมากเลยค่ะทุกๆ ท่าน...
เว็ปไหว้พระค่ะพี่ธร มีรูปพระประธานของหลายวัดเลยค่ะ http://www.polyboon.com/worship/inside/worship06.html
ปูจ้ะ... ในกระทู้นิทาน... ถ้าลงต้องเฉลยให้ละเอียดนะ... เพราะวัตถุประสงค์ต่างจากกระทู้วิชชาจ้ะ... โมทนาด้วยจ้ะ...
fairy3 สวัสดีค่ะคุณหอวัง คุณพอร์ช... ขอบคุณนะคะทั้งสองท่านเลย... รูปเด็กก็น่ารักๆ น่าอุ้มจริงๆ... ส่วนดอกไม้หายาก... งามทั้งภาพและความหมายเลยค่ะ... ขอให้ทั้งสองท่าน รวมถึงท่านอื่นๆ ด้วย มีความสุขกาย สุขใจมากๆ เช่นกันนะคะ... ตื่นอยู่ก็เป็นสุข นอนหลับก็หลับสบายค่ะ... พระรัตนตรัย และบุญรักษานะคะ...
[IMG] ดอกไม้ที่ยังคงเบ่งบานได้ท่ามกลางสภาวะแวดล้อมที่ไม่เอื้ออำนวย ควรคู่แก่คำว่า"ดอกไม้งามอย่างแท้จริง"
อรุณสวัสดิ์คะ แวะเอาดอกไม้หายากมาฝากเช่นเคยคะ [IMG] [IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG][IMG]
เหอะ ๆ นู๋ว่านู๋ควรจะใจเย็นอีกมากมายค่ะ เพราะ จะได้ นัดกันไปฝึก กับพี่ ๆ ด้วยเรย ฉาบฉวยไปคนเด๋วเด๋วเคว้ง ค่ะ เพิ่งคิดได้ม่ะกี่ ตอนนี้ก็รอ ว่าจะยังไงกันอยู่ค่ะ ตอนนี้ก็ฝึก ลบเบาสบาย ทรงภาพพระไปที่ละขั้นก่อนค่ะ ใจเย็น ๆ แฮะ ๆ
คุณพอร์ชงามทั้งกายและใจอยู่แล้วนี่ค่ะ... ความงามของดอกไม้... เป็นความงามเพียงฉาบฉวย... เมื่อเวลาผ่านไป... ทุกอย่างก็สูญสลายค่ะ... ความงามภายในดวงจิต... จะยิ่งเติบโต เบ่งบาน ไปตามกาลเวลาที่ผันผานค่ะ... ธรเชื่อว่าความงามของคุณพอร์ชจะยิ่งเบ่งบาน... ไม่มีวันโรยราค่ะ... ขอบคุณนะคะ... ขอให้พอร์ชฝันดีเช่นกันค่ะ... ^__^ ตายพอร์ชก็ไม่เสียชาติเกิดแล้ว [IMG][IMG][IMG]