[IMG] หลังจากที่รอเวลานี้มานานแม่พิมพ์พระผงได้สำเร็จแล้วครับ ตอนนี้ผมกำลังดำเนินการกดพิมพ์พระอยู่ (จากภาพคือพระตัวอย่างครับ)และเมื่อสำเร็จเป็นองค์พระครบ1,000องค์แล้ว ผมก็จะต้องปิดทองพระทุกองค์และหาซื้อกล่องบรรจุองค์พระ ทั้งนี้ ผมต้องการปัจจัยเพื่อใช้ทั้งปิดทององค์พระและซื้อกล่องมาบรรจุพระ จึงขอความกรุณาพี่ๆญาติธรรมทุกๆท่านครับ... ธ.ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายเจนพัฒน์ พัฒนชัยโกศล สาขา บรรทัดทอง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 063-250743-6 แจ้งปัจจัยมาที่ janepat3@hotmail.com ขอขอบคุณและอนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ http://board.palungjit.com/showthrea...157646&page=20 ชมภาพของแม่พิมพ์พระได้จากลิงค์นี้ครับ
แค่คลิกเข้าไปในเว็บ http://www.mthai.com/ เขาเท่านั้นเองครับ ต้องเป็นวันที่ 26 มี.ค.เท่านั้นด้วยนะครับ แต่ละคลิกแรก มีค่าเท่ากับ 1 unique IP และ 1 unique IP ก็มีค่าเท่ากับ 50 สตางค์ดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ http://activity.mthai.com/clickforlife/ รายละเอียดและเป้าหมายโครงการ Click For Life ค่าใช้จ่ายในการรักษาผู้ป่วยเด็กเป็นโรคหัวใจในโครงการ รายละ 25,000 บาท มีเป้าหมายในการช่วยเหลือจำนวน 10 ราย รวมเป็นเงิน 250,000 บาท เป้าหมายจำนวนคนที่ต้องเข้า Mthai.com ในวันที่ 26 มีนาคม 2552 จำนวน 500,000 คน หมายเหตุ: 1 คน เท่ากับ 1 Unique IP, 1 Unique IP เท่ากับ 50 สตางค์
แรมโบ้ดีขึ้นแล้ว แต่ชาช่าเพิ่งเริ่มอาการอาเจียนเมื่อวาน เพราะมันเพิ่งเป็น แต่มียาหมอมาเผื่อมันแล้ว คิดว่าคงจะหาย ต้องรออีกซักพักจ๊ะ
หวัดดีจ้ะ จะพาไปดูภาพสถานที่สวย ๆ กันนะ http://fwmail.teenee.com/etc/16306.html [IMG] รู้ดีรู้ชั่ว.....คือตัวปัญญา รู้ยึดรู้ติด...ผิดทางพ้นทุกข์ รู้ละรู้วาง...ถูกทางปัญญา รู้ไม่ยึดไม่ติด..จิตหลุดพ้น คือ “พุทโธ” รู้อื่นหมื่นแสน....ไม่แม้นเท่ารู้ตน ดีอื่นหมื่นล้าน....ยังไม่พ้นพาลเหมือนดีตน ชนะอื่นหมื่นโกฏ....ยังไม่พ้นโทษ เหมือนชนะตน รู้ตน ดีตน ชนะตน ..นั้นยอดคนผู้ชนดี รู้ชั่วไม่ทำดี.....เป็นผีทั้งตัว รู้ชั่วรู้ดี ไม่ทำดี. . เป็นผีครึ่งตัว รู้ดีรู้ชั่ว ทำตัวดี....เป็นคนเต็มคน รู้ไม่ยึดไม่ติดหลุดพ้น.. เป็นคนยอดคน
อิอิ อันนี้เอารูปสวย สวย สวย สวย สวย มาให้ดูกระตุ้นต่อมความอยากเฉย ๆ ค่ะ เพราะปุ๊กก้าไม่คิดว่าจะมีพี่ ๆ คนไหนไป ปุ๊กก้าเกือบจะได้ไปแล้วแต่ก็ไม่ได้ไป แต่น...แต้น...แต๊น...... นั่นคือ ยอดเขาโมโกจู ตั้งอยู่ในเขตพื้นที่ อุทยานแห่งชาติแม่วงก์ ซึ่งมีพื้นที่ครอบคลุมท้องที่ อ.ปางศิลาทอง จ.กำแพงเพชร และ อ.แม่วงก์ และกิ่งอำเภอ แม่เปิน จ.นครสวรรค์ โมโกจู สูงจากระดับน้ำทะเล 1,964 เมตร ใช้เวลาเดินป่า ไป - กลับ 5 วันค่ะ เป็นสวรรค์ของนักเดินป่านะคะ [IMG]
== รับบริจาคขวดแก้วสารพัดสี 3000 ขวด == เพื่อนำมาสร้างธรรมาศรมดิน ณ เสถียรธรรมสถาน ขอรับบริจาคขวดแก้วขนาด ๗๕๐ ซีซี ไม่จำกัดสี กว่าสามพันขวด เพื่อนำมาเป็นวัสดุในการสร้างธรรมาศรมดิน บริจาคได้ทุกวันที่บริเวณลานบ้านดิน ณ เสถียรธรรมสถาน ตั้งแต่เวลา ๐๙.๐๐ – ๑๑.๐๐ และ ๑๓.๐๐ – ๑๖.๐๐ น. (เข้าทางซอยแม่ผิว นาคอุไร ประตูรั้วสีเขียว) ขออนุโมทนาต่อผู้มีจิตเมตตา และร่วมเป็นหนึ่งในการสร้างธรรมาศรมดิน มา ณ โอกาสนี้ ก่อนนำไปบริจาค กรุณาโทรประสานงานได้ที่ โทร ๐-๒๙๔๕-๔๔๔๕ ถึง ๗ ต่อ ๑๐๑-๑๐๓ (หมายเหตุ กำหนดเวลาสิ้นสุดการรับบริจาค 30 เมษายน)
สวัสดีวันพระค่ะ เอาแนวคิดดีๆมาฝาก.. "บุญกิริยาวัตถุ ๑o หนทางแห่งการทำบุญง่ายๆ ที่เราอาจจะลืมไป" [IMG]
มี Wallpaper มาฝากครับ [IMG] Heart Sutra Wallpaper » 800 x 600 [IMG] Diamond Sutra Wallpaper » 800 x 600 [IMG] Lotus Sutra Wallpaper » 800 x 600
สวัสดีวันพระค่ะคุณนักรบ หญิงขอเอาบทความข้อคิดธรรมะเกี่ยวกับความรักดีๆ มาฝากอีกเหมือนเช่นเคยค่ะ http://www.meeboard.com/view.asp?use...id=451&qid=323
หมอที่ รพ.สัตว์ ม.เกษตรเหรอจ๊ะ แล้วหมอชื่ออะไรจ๊ะ พี่ก็ต้องพาหมาไปหาอีกจันทร์หน้า 2ตัวเลยล่ะ มีน้องสาวช่วยก็เบาแรงน่ะ
[IMG] ปุ๊กก้าจะพาไปเที่ยวทะเลสวย ๆ ดับร้อนกันนะจะได้เก็บเสื้อผ้าไปเที่ยวกันได้เลยอิอิ http://board.palungjit.com/showthread.php?t=180213