เอาแมวเข้ากรงเหรอ ต้องใส่กรงด้วย เราก็เคยเอามาขังหลังบ้านน่ะ แต่ขังไม่อยู่มันปีนกำแพงออกมา หมดปัญญาขังน่ะ ปีนกำแพง มานั่งบนกำแพง ไม่รู้ว่าคิดว่าตัวเองเป็นแมวหรือป่าว ใครขับรถผ่านหน้าบ้านเขาก็ขำว่าหมานั่งตัวตรงเป็นรูปปั้นอยู่บนกำแพงน่ะ555++
ดอกทานตะวัน เป็นดอกไม้ประจำราศีเกิดของข้าเจ้าเองแหละคะ คุณนักรบแห่งสยาม เกิดราศีอะไรละคะ เดี๋ยวหาดอกไม้ประจำราศีมาฝากคะ
ดอกทานตะวัน เป็นดอกไม้ประจำราศีเกิดของข้าเจ้าเองแหละคะ คุณนักรบแห่งสยาม เกิดราศีอะไรละคะ เดี๋ยวหาดอกไม้ประจำราศีมาฝากคะ
วันนี้ก็ยุ่งตามหาหมาที่บ้าน ไปติดสาวโรงงานซ่ะได้ (หมาโรงงาน) นึกว่าลืมบ้านลืมเจ้าของซ่ะแล้ว หายไปตั้งแต่เย็นเมื่อวาน เพิ่งกลับมาตอนบ่ายๆ พ่อบอกว่ามันมาเคาะกระจกเรียก จะเข้าบ้านน่ะ ไม่รีบไปเปิดเดี๋ยวมันทำกรประตูกระจกพัง 555+