ไปชมภาพดวงธรรมสวยงามมากที่วัดป่าโนนจ่าหอมกันค่ะ http://board.palungjit.com/showthrea...26#post1966826
หวัดดีครับ ยินดีได้รู้จักครับ ข้าพเจ้าขอถึงพระผู้มีพระภาคเจ้า พระองค์นั้นแม้ทรงปรินิพพานนานแล้ว พร้อมด้วยพระธรรม และพระอริยะสงฆ์เจ้านั้น อันกำจัดทุกข์ภัยได้จริง ว่าเป็นที่พึ่งอันเกษม อดุม ข้าพเจ้าขอไหว้แล้วซึ่งวัตถุสามนั้นอันประกอบด้วย พระรัตนะตรัย ข้าพเจ้าจักรำพึงในใจ จักปฏิบัติตามอยู่ในพระธรรมนั้น ที่พระผู้มีพระภาคเจ้า ตรัสไว้ดีแล้ว ขออานิสงค์แห่งการปฏิบัติตามนั้น นิพพิทาญาณพลันจงสำเร็จ แก่ข้าพเจ้านั้นและท่านทั้งหลายด้วยเทอญ.
ไปที่ไหนก็ชมเขาสวยน่ารักไปหมดอ่ะน่ะ โอเคก็ดีกว่าด่าจิงไหม555+ วันนี้ก็พาหมาไปฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้า อากาศมันร้อนน่ะ เลยป้องกันไว้ดีกว่าน่ะ