ขอโทษนะคะ แอบหายไปตั้งแต่เย็นวันอังคาร ไปเอาบุญมาฝากอีกแล้วค่ะ เช้าวันพุธที่11 ไปกราบหลวงตาบัวที่วัด ได้ถวายปัจจัย4000บาท ในตอนเช้าตรู่ที่หลวงตาออกมานั่งรถกอล์ฟรอบๆวัด และใส่บาตรมีข้าวเหนียว น่องไก่ทอด หมูยอทอดและกุนเชียง พระ 40 รูปที่วัดป่าบ้านตาด จากนั้นไปวัดหนองป่าพง ร่วมทำบุญหนังสือและซีดีธรรมะอีก 2000 บาท แล้วเดินทางไปค้างคืนที่วัดป่าโนนจ่าหอม เช้าพฤหัสร่วมตักบาตรข้าวเหนียวพระในวัด ทำบุญกับหลวงพ่อชยางกูร 4000 บาท มีปัจจัยที่พี่แอ๊ดฝากมาอีก300บาท ขออนุโมทนาบุญพี่แอ๊ดด้วยนะคะ จากนั้นขับรถกลับมาพักที่อุดรค่ะ เช้าวันศุกร์13 วันนี้เช้าไปใส่บาตรที่วัดป่าบ้านตาดเหมือนเดิม พระ40 รูป จากนั้นร่วมกินข้าวและฟังธรรม หลวงตาน่ารัก สุขภาพดี แจ่มใสมาก ฉันอาหารได้มากค่ะ จากนั้นไปกราบหลวงปู่ลี กุศลธโร วัดถ้ำภูผาแดง ถวายปัจจัยทำบุญ 2000 บาท แล้วเดินทางกลับกรุงเทพ ขออุทิศบุญให้กัลยาณมิตรทั้งหมดทั้งมวลของกะทิด้วยนะคะ
-Happy Smile_ขอเชิญเพื่อนๆกัลญานิมิตร ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันนะค่ะ ได้ทำบุญร่วมสร้างพระประธานกับคุณอุ้ม ๕๐๐ บาท ได้ทำบุญร่วมสร้างพระประธาน กับพระชยภัทร อนามโย ( สำนักสงฆ์สิงหเดชเตโชธรรม) ๒๐๐ บาท [IMG]
[IMG] บุคคลเกิดมา จึงควรตัดสินใจของตนเองว่าเราจะทำกรรมดีหรือกรรมชั่ว กรรมดีและกรรมชั่วนั้นไม่ใช่เป็นของคนอื่น เป็นของเราเอง กรรมนี้เท่านั้นจะจำแนกมนุษย์แลสัตว์ให้ต่างๆนานาได้ นอกจากกรรมแล้วใครแลสิ่งใดในโลกนี้จะมาจำแนกไม่ได้เลย คำสอนพระเดชพระคุณหลวงปู่เทสก์ เทสก์รังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย ธรรมะยามเย็นค่ะ
[IMG] การกระทำทุกสิ่งทุกอย่าง ย่อมมีผลทั้งนั้น ไม่ดีก็ชั่วไม่เป็นบาปก็เป็นบุญ จะหลีกเลี่ยงไม่ได้ ฉะนั้น กาย วาจา และใจ เกิดมาได้กระทำกรรมนั้นๆไว้ ย่อมได้รับผลของกรรมนั้นสืบไป เรียกว่า กมมทายาทา คำสอนของพระเดชพระคุณหลวงปู่เทสก์ เทสก์รังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย ธรรมะยามเย็นค่ะ....ประทีปแก้ว
[IMG] เมื่อวานไปทำบุญที่วัดท่าซุงดังนี้ค่ะ 1.ถวายผ้าห่มหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ 2.ถวายพระไตรหลวงพ่อประธานในโบสถ์หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ 3.ห่มผ้าหลวงปู่ใหญ่หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ 4.สังฆทาน 5.ทำบุญปล่อยชีวิตโคกระบือโดยเสด็จพระราชกุศล 6.ทำบุญใส่ตู้ทุกอย่าง 7.ถวายทององค์สมเด็จ เป็นเงิน 5,180 บาท ค่ะ....เชิญพี่น้องร่วมกันอนุโมทนานะคะ....ประทีปแก้วค่ะ
ร่วมบุญวันนี้ 1.ค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ถม วัดเชิงท่า 1000.11บาท 2.เจ้าภาพบวชสามเณรฤดูร้อนวัเพระธาตุดอยกวางคำ ลำพูน2รูป 2000.22 บาท 3.ผ้าป่าโครงการบูรณะพรพุทธรูปชำรุดกับหลวงพ่อวิชญ์ 10,000บาท 4.ร่วมบุญสถานีวิทยุธรรมะ บรรจุพระ สร้างพระ ถวายพระไตรปิฏก ชำระหนี้สงฆ์ วัดพุทธบูชา ร่วมกันอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
แหม....เป็นห่วงผมซะด้วย ก็คุณเองไม่ใช่หรอครับที่เป็นเหตุให้ผมต้องกลัวน้ำ อิอิอิ ส่วนไรเป็นสาเหตุรู้กันสองคนพอแระ