คุณสี่ค่ะ... รับทราบค่ะ... คุณม้าบินแห่งดวงดาวคะ... เอาเป็นว่าปกติธรเป็นคนอารมณ์เย็นดีไหมคะ... แต่ต้องมีบ้างที่มีอารมณ์หงุดหงิด (ยังเป็นปุถุชนคนธรรมดาร้อยเปอร์เซ็นต์นี่ค่ะ ^__^ ทำไงได้ล่ะ... ขอบคุณนะคะที่มาเยี่ยมค่ะ .... ขอบคุณคุณสี่ด้วยค่ะที่แวะมา...
สวัสดีครับ ขอบคุณที่ไปเยี่ยมผม (เป็นคนแรกที่ไป) อยากถามว่าปกติคุณธรมีอารมณ์ สบายใจ เป็นปกติหรือเปล่าครับ?
สวัสดีค่ะคุณไล้ท์... ยังไม่มีใครเลือกส่วนไหนเลยค่ะ... ของชัชนั่น... เขาแปลให้ธรตั้งแต่ที่เราคิดจะแปลกันแค่สองคนเพื่อเอาไปลงในห้องภาษาอังกฤษเฉยๆ น่ะค่ะ... เดี๋ยวพอธรเอาเนื้อหาที่จะแปลไปทยอยลงแล้ว... ธรจะเอาเนื้หาที่ชัชแปล มาลงให้ดูกันนะคะ...
หวัดดีค่ะ คุณธร ได้อธิษฐานตามที่คุณธรแนะนำในหน้า official แล้วค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครเลือกแปลส่วนไหนไปแล้วบ้างคะ? เห็นแต่น้องชัชแปลส่วนที่3 แล้ว หน่ะคะ จะขอดูเป็นแนวทางได้มั้ยคะ ท่าจะแปลยากอยู่นะคะ เพราะเป็นศัพท์ศาสนาเยอะมาก กลัวทำไม่ได้ดีอ่ะคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ... สงสัยต้องเปิด Dic มือป่วนเลยอ่ะคะ :) dencee
อนุโมทนาบุญค่ะพี่ธร ปูก็เอาบุญมาฝากพี่ธรเหมือนกันค่ะ ไว้คราวหน้าถ้ามีโอกาสจะขึ้นไปบนเขาวงพระจันทร์ ไปกราบรอยพระพุทธบาท ในรอยพระพุทธบาทมีน้ำด้วยค่ะ จะไปขอเอามาเผื่อพี่ด้วยค่ะ
ธรก็เอาบุญมาฝากทุกๆ ท่านเหมือนกันค่ะ... วันนี้ธรไปวัดท่าซุงมา (เป็นการส่วนตัวค่ะ)... ถวายมหาสังฆทานชุดใหญ่ 2 ชุดค่ะ... เช่าพระนอนสะเดาะเคราะห์ สำหรับบรรจุในพระนอนที่ทางวัดท่าซุงจัดสร้าง (ขนาด 50 ม.) จำนวน 5 องค์ค่ะ... ขอน้อมถวายกุศลนี้แด่องค์พระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆ กันมามีองค์หลวงปู่ปาน และองค์หลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นที่สุด... อีกทั้งขออุทิศให้ท่านผู้มีพระคุณทั้งหลาย บิดามารดา บุรพกษัตริย์ไทย องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว องค์พระราชินี และเชื้อพระวงศ์ทุกๆ พระองค์ บรรพบุรุษไทย นักรบไทยทุกๆ ท่าน พรหมเทพเทวา และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วอนันตจักรวาล ท้าวจตุมหาราชทั้งสี่ ท่านพระยายมราช... ท่านเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย... ทุกๆ ท่านที่เข้ามาอ่าน หรือมิได้อ่านก็ตาม ทุกๆ ท่านที่เป็นสมาชิก หรือมิได้เป็นสมาชิกของเว็บพลังจิตก็ตาม... ดวงจิตดวงวิญญาณทั้งหลาย ทั่วอนันตจักรวาลนี้... ขอจงมาโมทนาและได้รับซึ่งกุศลผลบุญนี้เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะได้รับตราบเข้าพระนิพพานเทอญ