ขอบคุงมาก ๆ คับพี่ใหญ่ เด๋วลองส่งต่อไปให้น้องดูก่องนะ เพราะเค้าทำมะเป็งอะ แหะ..แหะ...มีหน้าที่เก็บตังค์อะ
อ๋อ อิอิ คือแบบว่าน้องก้จะมี harddisk ตัวนึงที่เก็บข้อมูลเกมส์ในร้านอะ ก้เอาก้อปลงไปอะจ้ะ แต่ก้อปลงไปแย้ว บางเครื่องใช้ได้ แต่บางเครื่องเปิดไม่ขึ้นอะ ไม่รู้ทะมาย
อิอิ ไปแค่ 2 วันเองมะใช่หยอ แต่ว่า แง...แง...พี่ใหญ่รู้ป่าวอะ ว่าจะทำไงดี คอมมันติดไวรัสอะ แล้วน้องก้ล้างเครื่องใหม่ ลงโปรแกรมใหม่ ใช้ดัมพ์ข้อมูลลงไปอะ แต่ดัมพ์ไปแล้วปรากฏว่าบางเครื่อง มันเปิดไม่ได้อะ window ไม่ขึ้นด้วย
อรุณสวัสดิ์ครับ พี่ Inner ^^ ชอบทำเซอไพรส์... หรือชอบทำตัวเป็น เช็คสเปียร์ [IMG] My Darling, How I miss your touch สุดที่รัก ยามห่างหาย กายสัมผัส I miss your whisper of "I love you so much" ยามห่างคุณ ไร้สดับ กระซิบหวาน Your love is so sweet, so gentle, so tender ฉันรักเธอ ทุกห้วง ใจดวงมาลย์ So wonderful - just like the sender ช่างอ่อนหวาน อบอุ่น แสนนุ่นวล My love for you is so true and so deep อัศจรรย์ ยามเมื่อคุณ ส่งรักให้... (ต่อ) >>>
>>(2) I pray that my love you will forever keep รักคุณนั้น ลึกลงไป กลางใจฉัน I love you more each and every day อธิษฐาน ขอรักอยู่ ตราบนิรันดร์ I love you, Baby - in every way และทุกวัน จะเก็บเสริม เติมหัวใจ Me pleasing you and you pleasing me ทุกๆทาง ฉันและเธอ เธอและฉัน I want to be touching you - skin to skin อยากต้องการ สัมผัสเธอ กายชิดใกล้ Baby - I am ready for our life to begin ฉันนั้นพร้อม เริ่มชีวิต รวมดวงใจ I am counting the days until then นับวันใหม่ ให้หัวใจ ได้ดำเนิน...
>>(3) I will love you like crazy for the rest of your life ฉันรักเธอ จะเป็นที่ ให้เธอพัก You will have the best friend, lover and wife สุดที่รัก ฉันคือเพื่อน และชิดใกล้ I want to be your everything จะคอยเฝ้า ดูแลเธอ ด้วยหัวใจ I want to be what makes your heart sing เพื่อทำให้ หัวใจเธอ ได้ร้องเพลง I love you, Darling - please never doubt สุดที่รัก อย่ากงวลและสงสัย I love you so much - I want to Shout ฉันจะเป่า ก้องร้องไป ในทุกที่ Until we are together again - hold me in your heart จนกระทั่ง ครอบครองใจ เธอคนดี I am holding you in mine - as I have from the start จนชีวี เริ่มต้นอยู่ คู่กับเธอ...
[IMG] สวัสดีครับ...ญาติธรรมทุกๆท่าน...ช่วงหลังๆนี้ ผมไม่ค่อยได้แวะมาทักทาย เพราะวุ่นวายทั้งทางโลกและทางธรรม...ทำให้บ้างทีเกิดความนึกสงสัยว่าทำไมมาทางนี้แล้วยังไม่สงบอย่างแท้จริง...ทุกวันนี้สวดมนต์ภาวนา ก็ยังไม่มีความสุข เพราะห่วงและสงสารท่านเหล่านั้น จนบางครั้งน้ำตาไหลออกมา...อมิตพุทธ...อีก2อาทิตย์ ผมก็จะปิดเทอมแล้ว...ผมจะหนีความวุ่นวาย ไปสู่ความสงบซักระยะหนึ่ง ณ วัดกองดิน จ.ระยอง จะไปบำเพ็ญ ไปสอนแม่ณี(แม่บุญธรรม)สวดมนต์ทางมหายาน พูดคุยธรรมะ และจะกลับมาเมื่อถึงเวลาที่สมควร ผมคงหายไประยะหนึ่งนะครับ...นโมอมิตพุทธ...นโพธิสัตว์กวานอิน
มาแย้ว.........หวัดดีจ้ะ ^__^ คิดถึงปุ๊กก้ามากเยยใช่ป่าวจ้ะ อิอิ เอาบุญมาให้อนุโมทนาก่องนอนจะได้หลับฝันดีนะจ้ะ มะวานไปทำบุญ - ถวายสังฆทาน - ซื้อโลงให้ศพไร้ญาติ - ชำระหนี้สงฆ์ - เติมน้ำมันตะเกียง - ตักบาตรพระประจำวันเกิด - ไถ่ชีวิตโค กระบือ - ซื้อหญ้า เลี้ยง โค กระบือ - ฟังเทศน์ เวียนเทียน [IMG]
ขอบคุณค่ะ สำหรับข้างเหนียวมะม่วง เมื่อวานซืนเพิ่งไปซื้อมาหม่ำกับเพิ่มสังขยาลงไปด้วยหละค่ะ ถ้ายิ่งเป็นทุเรียนยิ่งโปรดนักเชียว คิกๆๆ [IMG]