สวัสดีค่ะทุกๆ คน... ขอบคุณค่ะที่มาทักทาย นำบุญ นำกุศล นำความรู้สึกดีๆ อบอุ่น ความเป็นมิตรมาเยี่ยมเยียนกัน... โมทนากับทุกๆ ท่านเลยนะคะ... ที่พากันเร่งสร้างบารมี ประพฤติตนอยู่ในแนวทางแห่งสัมมาทิฐิ เพื่อความเจริญทั้งทางด้านจิตใจ และร่างกายของตัวเองและส่วนรวม... โมทนาด้วยค่ะ... _/\_
[IMG] เรียนเชิญทุกท่าน ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างพระผงพระโพธิสัตว์กวนอิม http://board.palungjit.com/showthread.php?t=157646
http://board.palungjit.com/showthread.php?t=162993 ^-^ สวัสดีวันพ่อค่ะพี่สาวววววววววว คิดถึงพี่สาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆ รักพี่สาว ^-^
สาธุธรรม ใครอื่นหมื่นแสนหรือจะรู้จิตเราเท่าเราเอง แม้เขาไหนใครอื่นจะกล่าวเช่นไร เราก็อาจจะเป็นเช่นเขาว่า หรืออาจจะไม่ได้เป็นเช่นเขากล่าว แต่กระนั้นไม่ว่าเพราะเหตุนั้นหรือเหตุไหน ไม่มีใครจะพาเราไปสู่ความสุขอันนิรันดร์ หรือเมืองพระนิพพานได้ นอกจากเราเอง เพราะฉนั้นแล้ว ใยต้องมัวไปวิ่งไล่ตามจิตของผู้อื่น กลับมามองดูจิตเราดวงนี้ ว่ามันเป็นเช่นใดกัน เฝ้าดูเฝ้ารู้จิตตน จะพ้นจากบ่วงมาร กำลังใจมีให้สหธรรมเสมอ นั่นคือกัลยาณมิตร หนทางจะยาวหรือสั้นบางครั้งมันอยู่ที่การหยุดมอง สำบายดีบ่โยม
เนื่องจากเมื่อวานนี้ข้าพเจ้าได้มีโอกาศบริจาดร่วมปัจจัยซื้อ อภิญญา sever ด้วยผลบุญนี้ขอให้เพื่อนๆๆ ในเวปพลังจิตจงมีแต่ความสุข ความเจริญตลอดจนเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ