อย่างเช่น วันนี้เด๋วจะไปวัด แล้วจะถ่ายรูปมาฝาก รอดูที่อยากเขียนด้วยนะค่ะ เดี๋ยวหนูจะตั้งกระทู้ใหม่ ขอให้พี่ช่วยหนูทำด้วยค่ะ เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้านสุขภาพค่ะ บายค่ะ
วันที่เราทำความดีมากๆ บางครั้งก็ไม่ได้ตรงกับวันพระ วันโกน วันพ่อ วันแม่ ก็มีถมไปค่ะ จริงป่าว หายข้องใจยังค่ะเพ่
วันโน้นวันนี้เป็นวันอะไร เป็นสิ่งที่มนุษย์บัญญัติขึ้นมาทั้งนั้น เราทำได้แค่ไหนก็คือแค่นั้น ถ้าไม่ได้ทำอะไรที่สำคัญตรงกับวันนั้น ก็ทำวันอื่นก็ได้
ยังงัยก้ตาม ยินดีกับทุกฟามดีของพี่... หากอยู๋แถว. ยุธยา จะส่งเข้าคลอสขัดผีสะหน่อย มองแทบจะไม่เห็นตัวอยู่แล้ว จากผู้หวังดี ------- แต่ประสงค็ร้าย
เพราะพี่มัวอยู่แต่ห้องร้อเพลง ---และหลอกเด็กๆอยุ๋ เลยจำไม่ได้ว่าใครเป็นใคร แต่ยังงัยก็ตาม ---- ยังรอ-----ยังรอ---เธออยู่----ทุกลมหายใจ---