อิๆๆ วัดดีลุงแหลม มะไรตอบช้าดีกว่าไม่ตอบอ่ะ บ๊ะบายดีนะก๊าป ว่าแต่ลุงทำงานไรเหรอ เห็นบอกเมื่อก่อนทำราชการป่ะ แล้นตอนนี้ทำงานไรอ่ะ
[IMG]ยังขยันขันแข็งอยู่...เดี๋ยวไปเต๊ะปี๊บต่ออีกสักพัก..ต่อด้วยยูโดมวยปล้ำแล้วยกน้ำหนักแล้วโดดสูงคงพอมั้งแค่เนี๊ย.....
หนูส่งพรหมวิหาร ๔ ของหลวงพ่อฤาษีให้เค้าละ (ตัวคนส่งไปยังอ่านไม่แตกนะค่ะ อาย) ไม่กี่วันเค้าอยากช่วยพ่อแม่ญาติๆ สัตว์ทั้งหลายให้พ้นทุกข์เลยค่ะ
ลุงคะ ที่ทำงานหลานนะ มีน้องที่เค้าเป็นเด็กดีกตัญญู ตั้งใจปฏิบัติธรรมมาก (มากกว่าหลานมากละ) แต่เค้าเครียดจัง หลานเลยแนะให้เค้ารู้จัก และฝึกพรหมวิหาร ๔ ด้วยที่เค้าตั้งใจ น้องเค้าปฏิบัติธรรมอย่างเป็นสุขขึ้นมากเลย ใน ๒-๓ วันเอง เค้าตั้งใจดีจัง